Home / അമേരിക്ക / ഇ​ർ​മ ചു​​ഴ​​ലി​​ക്കാ​​റ്റ്​ ഫ്ലോറി​​ഡ​​യി​​ൽ​ 56 ല​​ക്ഷം പേ​​രെ ഒ​​​ഴി​​പ്പിച്ചു; ഇ​​ന്ത്യ​​ൻ എം​​ബ​​സി​​ക​​ളി​​ൽ ഹെ​​ൽ​​പ്​​​ലൈ​​ൻ

ഇ​ർ​മ ചു​​ഴ​​ലി​​ക്കാ​​റ്റ്​ ഫ്ലോറി​​ഡ​​യി​​ൽ​ 56 ല​​ക്ഷം പേ​​രെ ഒ​​​ഴി​​പ്പിച്ചു; ഇ​​ന്ത്യ​​ൻ എം​​ബ​​സി​​ക​​ളി​​ൽ ഹെ​​ൽ​​പ്​​​ലൈ​​ൻ

വാ​​​ഷി​​​ങ്​​​​ട​​​ൺ: അ​​​തി​​​വി​​​നാ​​​ശ​​​കാ​​​രി​​​യാ​​​യ ഇ​​​ർ​​​മ ചു​​​ഴ​​​ലി​​​ക്കാ​​​റ്റ്​ ക​​​രീ​​​ബി​​​യ​​​ൻ ദ്വീ​പ​രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ൾ ക​​​ട​​​ന്ന്​ അ​​​മേ​​​രി​​​ക്ക​​​ൻ തീ​​​ര​​​ത്തേ​​​ക്ക്. ഭീ​തി​വി​ത​ച്ച്​ ആ​ഞ്ഞു​വീ​ശി​യ കാ​റ്റും നി​ർ​ത്താ​തെ പെ​യ്​​ത മ​ഴ​യും ക​ര​യെ​ടു​ത്ത കൂ​റ്റ​ൻ തി​ര​മാ​ല​ക​ളു​മാ​യി എ​ത്തി​യ ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ്​ ശ​നി​യാ​ഴ്​​ച ക്യൂ​ബ​യി​ൽ ക​ന​ത്ത നാ​ശം വി​ത​ച്ചാ​ണ്​ അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ സം​സ്​​ഥാ​ന​മാ​യ ​േഫ്ലാ​റി​ഡ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടു നീ​ങ്ങു​ന്ന​ത്. ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ​ക്കി​ടെ തീ​വ്ര​ത അ​ൽ​പം കു​റ​ഞ്ഞ്​ കാ​​​റ്റ​​​ഗ​​​റി നാ​ല്​ വി​​​ഭാ​​​ഗ​​​ത്തി​​​ൽ പെ​ടു​ത്തി​യ ഇ​ർ​മ ഞാ​യ​റ​ഴ്​​ച രാ​വി​ലെ​യോ​ടെ ​​അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ അ​തി​ർ​ത്തി ക​ട​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​​െൻറ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. മു​ൻ​ക​രു​ത​ലെ​ന്ന നി​ല​ക്ക്​ ​​േഫ്ലാ​റി​ഡ​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ 56 ല​ക്ഷം പേ​രെ ഒ​ഴി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. സം​​​സ്​​​​ഥാ​​​ന ജ​​​ന​​​സം​​​ഖ്യ​​​യു​​​ടെ നാ​​​ലി​​​ലൊ​​​ന്നാ​​​ണി​​​ത്. ആ​​​യി​​​ര​​​ക്ക​​​ണ​​​ക്കി​​​ന്​ ഇ​​​ന്ത്യ​​​ൻ വം​​​ശ​​​ജ​​​ർ ഉ​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ​​​യു​​​ള്ള​​​വ​​​രോ​​​ട്​ തീ​​​ര​​​പ്ര​​​ദേ​​​ശ​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ൽ​​​നി​​​ന്ന്​ ഒ​​​ഴി​​​ഞ്ഞു​​​പോ​​​കാ​​​ൻ അ​​​ധി​​​കൃ​​​ത​​​ർ ആ​​​വ​​​ശ്യ​​​പ്പെ​​​ട്ടു. ​േഫ്ലാ​​​റി​​​ഡ​​​യി​​​ൽ അ​​​ടി​​​യ​​​ന്ത​​​രാ​​​വ​​​സ്​​​​ഥ പ്ര​​​ഖ്യാ​​​പി​​​ച്ചി​​​ട്ടു​​​ണ്ട്. ഇ​തി​ന​കം നി​ര​വ​ധി പേ​രു​ടെ ജീ​വ​നെ​ടു​ത്ത ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ്​ ​260 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ്​ അ​ടി​ച്ചു​വീ​ശു​ന്ന​ത്. ഇ​നി​യും തീ​വ്ര​ത ആ​ർ​ജി​ക്കാ​നി​ട​യു​ണ്ടെ​ന്ന സൂ​ച​ന​യും കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥാ കേ​ന്ദ്രം ന​ൽ​കി.

അ​ത്​​ലാ​ൻ​റി​ക്കി​ൽ രൂ​പ​മെ​ടു​ത്ത ച​രി​ത്ര​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും തീ​വ്ര​ത​യേ​റി​യ കാ​റ്റ്​ ശ​നി​യാ​ഴ്​​ച ക്യൂ​​​ബ​​​ൻ തീ​​​ര​​​ത്ത്​ ക​ന​ത്ത നാ​ശ​ന​ഷ്​​ട​ങ്ങ​ളാ​ണു​ണ്ടാ​ക്കി​​​യ​​​ത്. 10 ല​​​ക്ഷ​​​ത്തോ​​​ളം പേ​​​രെ മാ​​​റ്റി​​​പ്പാ​​​ർ​​​പ്പി​​​ച്ച​​​തി​​​നാ​​​ൽ ആ​​​ൾ​​​നാ​​​ശം കു​​​റ​​​ഞ്ഞു. ​ഇ​​​ർ​​​മ​​​യു​​​ടെ കെ​​​ടു​​​തി ല​​​ഘൂ​​​ക​​​രി​​​ക്കാ​​​ൻ ഫെ​​​ഡ​​​റ​​​ൽ ജീ​​​വ​​​ന​​​ക്കാ​​​ർ​​​ക്ക്​ പു​​​റ​​​മെ അ​​​നേ​​​കാ​​​യി​​​രം സൈ​​​നി​​​ക​​​രെ​​​യും മേ​​​ഖ​​​ല​​​യി​​​ൽ വി​​​ന്യ​​​സി​​​ച്ചു. പ്ര​​​സി​​​ഡ​​​ൻ​​​റ്​ ഡോ​​​ണ​​​ൾ​​​ഡ്​ ട്രം​​​പ്​ സ്​​​​ഥി​​​തി​​​ഗ​​​തി​​​ക​​​ൾ വി​​​ല​​​യി​​​രു​​​ത്തി​​​യ​​​താ​​​യി വൈ​​​റ്റ്​ ഹൗ​​​സ്​ പ്ര​​​സ്​ സെ​​​ക്ര​​​ട്ട​​​റി സാ​​​റ സാ​​​​ൻ​​​ഡേ​​​ഴ്​​​​സ്​ അ​​​റി​​​യി​​​ച്ചു. ദു​​​രി​​​താ​​​ശ്വാ​​​സ പ്ര​​​വ​​​ർ​​​ത്ത​​​ന​​​ങ്ങ​​​ൾ​​​ക്ക്​ അ​​​ടി​​​യ​​​ന്ത​​​ര സ​​​ഹാ​​​യ​​​മാ​​​യി 15.25 ബി​​​ല്യ​​​ൺ ഡോ​​​ള​​​ർ അ​​​നു​​​വ​​​ദി​​​ച്ചു. ഇ​​​ർ​​​മ​​​ക്ക്​ പി​​​ന്നാ​​​ലെ ജോ​​​സ്, ക​​​തി​​​യ ചു​​​ഴ​​​ലി​​​ക്കാ​​​റ്റു​​​ക​​​ളും ക​​​രീ​​​ബി​​​യ​​​ൻ തീ​​​ര​​​ത്തേ​​​ക്ക്​ നീ​​​ങ്ങു​​​ന്നു​​​ണ്ട്.

ഇ​​ന്ത്യ​​ൻ എം​​ബ​​സി​​ക​​ളി​​ൽ ഹെ​​ൽ​​പ്​​​ലൈ​​ൻ

ന്യൂ​​ഡ​​ൽ​​ഹി: ഇ​​ർ​​മ ചു​​ഴ​​ലി​​ക്കാ​​റ്റ്​ ​ഫ്ലോ​​റി​​ഡ തീ​​ര​​​ത്തേ​​ക്ക്​ നീ​​ങ്ങു​​ക​​യും ജ​​ന​​ങ്ങ​​ൾ ഭീ​​തി​​യി​​ലാ​​വു​​ക​​യും ചെ​​യ്​​​ത സാ​​ഹ​​ച​​ര്യ​​ത്തി​​ൽ അ​​വി​​ടെ​​യു​​ള്ള ഇ​​ന്ത്യ​​ക്കാ​​രു​​ടെ സു​​ര​​ക്ഷ ഉ​​റ​​പ്പാ​​ക്കാ​​ൻ ഇ​​ന്ത്യ ശ്ര​​മം​​തു​​ട​​ങ്ങി. ചു​​ഴ​​ലി​​ക്കാ​​റ്റ്​ നാ​​ശം​​വി​​ത​​ക്കു​​ന്ന പ്ര​​​ദേ​​ശ​​ങ്ങ​​ളി​​ലെ ഇ​​ന്ത്യ​​ൻ സ​​മൂ​​ഹ​​ങ്ങ​​ളു​​മാ​​യി നി​​ര​​ന്ത​​രം ആ​​ശ​​യ​​വി​​നി​​മ​​യം ന​​ട​​ത്തി സ്​​​ഥി​​തി വി​​ല​​യി​​രു​​ത്തു​​ന്നു​​ണ്ടെ​​ന്ന്​ കേ​​ന്ദ്ര ആ​​ഭ്യ​​ന്ത​​ര മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യ വ​​ക്​​​താ​​വ്​ ര​​വീ​​ഷ്​​​കു​​മാ​​ർ അ​​റി​​യി​​ച്ചു. അ​​മേ​​രി​​ക്ക, വെ​​നി​​സ്വേ​​ല, ഫ്രാ​​ൻ​​സ്, നെ​​ത​​ർ​​ല​​ൻ​​ഡ്​​​സ്​ സ​​ർ​​ക്കാ​​റു​​ക​​ളു​​മാ​​യും നി​​ര​​ന്ത​​രം ബ​​ന്ധ​​പ്പെ​​ടു​​ന്നു​​ണ്ട്. അ​​ടി​​യ​​ന്ത​​ര സ​​ഹാ​​യ​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്കാ​​യി ബ​​ന്ധ​​പ്പെ​​ടാ​​ൻ ഹെ​​ൽ​​പ്​​​ലൈ​​നു​​ക​​ൾ ഉ​​ണ്ട്.

ഫോ​​ൺ: വെ​​നി​​സ്വേ​​ല​​യി​​ലെ ഇ​​ന്ത്യ​​ൻ എം​​ബ​​സി (+58 4241951854/4142214721), നെ​​ത​​ർ​​ല​​ൻ​​ഡ്​​​സ്​ (+31247247247), ഫ്രാ​​ൻ​​സ്​ (0800000971).

Check Also

മാര്‍ത്തോമ്മാ സൗത്ത് വെസ്റ്റ് റീജണല്‍ സമ്മേളനം, രജിസ്‌ട്രേഷൻ അവസാന തിയ്യതി മാര്‍ച്ച് 4

ഡാളസ്സ്: മാര്‍ത്തോമ്മാ നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കാ- യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനം, സൗത്ത് വെസ്റ്റ് റീജിയണല്‍ സന്നദ്ധ സുവിശേഷ സംഘം, സേവികാ സംഘം, യുവജന സംഖ്യം  കോണ്‍ഫ്രന്‍സ് …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *