Home / കേരളം / ലോക കേരളസഭക്ക്​ നാളെ തുടക്കം; ഒരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായി

ലോക കേരളസഭക്ക്​ നാളെ തുടക്കം; ഒരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായി

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ഇ​ന്ത്യ​ക്ക​ക​ത്തും പു​റ​ത്തു​മു​ള്ള പ്ര​വാ​സി സ​മൂ​ഹ​ത്തെ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്തി കേ​ര​ള സ​മൂ​ഹ​ത്തി​​െൻറ പൊ​തു​ന​ന്മ-​യെ​യും വി​ക​സ​ന​ത്തെ​യും ല​ക്ഷ്യ​മാ​ക്കി ഇൗ ​മാ​സം 12, 13 തീ​യ​തി​ക​ളി​ൽ നി​യ​മ​സ​ഭ മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ൽ ചേ​രു​ന്ന പ്ര​ഥ​മ ലോ​ക കേ​ര​ള​സ​ഭ സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​നു​ള്ള ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ൾ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യ​താ​യി സ്​​പീ​ക്ക​ർ പി. ​ശ്രീ​രാ​മ​കൃ​ഷ്​​ണ​ൻ വാ​ർ​ത്ത​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ അ​റി​യി​ച്ചു.

12ന് ​രാ​വി​ലെ 9.30ന് ​സ​ഭ​യു​ടെ രൂ​പ​വ​ത്​​ക​ര​ണം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​ന​റ​ലും സം​സ്ഥാ​ന ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യു​മാ​യ പോ​ള്‍ ആ​ൻ​റ​ണി​യു​ടെ പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തോ​ടെ സ​ഭാം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ ഒ​രു​മി​ച്ച് സ​ത്യ​പ്ര​തി​ജ്ഞ ചെ​യ്ത് ചു​മ​ത​ല​യേ​ല്‍ക്കും. തു​ട​ര്‍ന്ന് സ​ഭാ ന​ട​ത്തി​പ്പി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച് സ്പീ​ക്ക​ര്‍ പി. ​ശ്രീ​രാ​മ​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം ന​ട​ത്തും. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​​ൻ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യും. ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല, രാ​ജ്യ​സ​ഭ ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ചെ​യ​ര്‍മാ​ന്‍ പി.​ജെ. കു​ര്യ​ന്‍, കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി അ​ല്‍ഫോ​ന്‍സ് ക​ണ്ണ​ന്താ​നം, മു​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​മാ​രാ​യ വി.​എ​സ്. അ​ച്യു​താ​ന​ന്ദ​ന്‍, ഉ​മ്മ​ന്‍ ചാ​ണ്ടി, മു​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി വ​യ​ലാ​ര്‍ ര​വി, വി​വി​ധ റീ​ജ്യ​നു​ക​ളു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍, പ്ര​മു​ഖ ​പ്ര​വാ​സി വ്യ​വ​സാ​യി​ക​ള്‍, പ്ര​മു​ഖ വ്യ​ക്തി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​െ​ങ്ക​ടു​ക്കും. തു​ട​ർ​ന്ന്​ പ​ശ്ചി​മേ​ഷ്യ, ഏ​ഷ്യ​യി​ലെ ഇ​ത​ര​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍, യൂ​റോ​പ്പും അ​മേ​രി​ക്ക​യും, മ​റ്റ്​ ലോ​ക​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍, ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ഇ​ത​ര സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ മേ​ഖ​ല തി​രി​ച്ചു​ള്ള സ​മ്മേ​ള​ന​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ക്കും.സാം​സ്‌​കാ​രി​ക പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍, മു​ദ്രാ​ഗാ​ന അ​വ​ത​ര​ണം, ‘ദൃ​ശ്യാ​ഷ്​​ട​കം’ എ​ന്നീ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും ഉ​ണ്ടാ​കും.13ന് ​വി​വി​ധ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യു​ള്ള മേ​ഖ​ല സ​മ്മേ​ള​ന​ങ്ങ​ള്‍, വി​ഷ​യ​മേ​ഖ​ല​ക​ളു​ടെ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ടി​ങ്, മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ സ​മാ​പ​ന പ്ര​സം​ഗം, നി​ശാ​ഗ​ന്ധി ഓ​ഡി​റ്റോ​റി​യ​ത്തി​ല്‍ പൊ​തു​സ​മ്മേ​ള​ന​വും ക​ലാ​പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും. പൊ​തു​സ​മ്മേ​ള​നം ഗ​വ​ര്‍ണ​ര്‍ പി. ​സ​ദാ​ശി​വം ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യും. സമ്മേളനം രണ്ടുവർഷത്തിലൊരിക്കൽ; മൂന്നിലൊന്ന്​ അംഗങ്ങൾ വിരമിക്കുംതി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: 351 അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ന്ന ലോ​ക കേ​ര​ള​സ​ഭ ര​ണ്ടു​വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ ഒ​രു​ത​വ​ണ​യെ​ങ്കി​ലും സ​േ​മ്മ​ളി​ക്ക​ണം. ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ൽ സം​സ്​​ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ തീ​രു​മാ​നി​ക്കു​ന്ന​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച്​ കൂ​ടു​ത​ൽ​ത​വ​ണ യോ​ഗം ചേ​രും. നി​യ​മ​സ​ഭ ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​ടെ മാ​തൃ​ക​യി​ലാ​യി​രി​ക്കും ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ. സം​സ്ഥാ​ന നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ലെ 141 അം​ഗ​ങ്ങ​ളും 20 ലോ​ക്‌​സ​ഭാം​ഗ​ങ്ങ​ളും 10 രാ​ജ്യ​സ​ഭ അം​ഗ​ങ്ങ​ളും നാ​മ​നി​ര്‍ദേ​ശം ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​രും കേ​ര​ള​ത്തി​ല്‍നി​ന്നു​ള്ള കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി​യും ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ 174 പേ​ര്‍ സ​ഭ​യി​ല്‍ അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​യി​രി​ക്കും.ഇ​തി​നു​പു​റ​മെ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ പൗ​ര​ന്മാ​രാ​യ കേ​ര​ളീ​യ പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ പ്ര​തി​നി​ധീ​ക​രി​ച്ച് 177 അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ സ​ഭ​യി​ലേ​ക്ക് കേ​ര​ള സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ നാ​മ​നി​ര്‍ദേ​ശം ചെ​യ്യും. ഇ​തി​ല്‍ 42 പേ​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ഇ​ത​ര​സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍നി​ന്നു​ള്ള​വ​രും 99 പേ​ര്‍ വി​ദേ​ശ​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍നി​ന്നു​ള്ള​വ​രും ആ​റു​പേ​ര്‍ പ്ര​വാ​സം ക​ഴി​ഞ്ഞ് തി​രി​ച്ചെ​ത്തി​യ​വ​രും ആ​യി​രി​ക്കും.

രാ​ജ്യ​സ​ഭ​പോ​ലെ കാ​ലാ​വ​ധി​യി​ല്ലാ​ത്ത തു​ട​ർ​ച്ച​യു​ള്ള സ​ഭ​യാ​യി​രി​ക്കും ലോ​ക കേ​ര​ള​സ​ഭ. നാ​മ​നി​ർ​ദേ​ശം ചെ​യ്യ​പ്പെ​ട്ട മൂ​ന്നി​ലൊ​ന്ന്​ പേ​ർ ര​ണ്ടു​വ​ർ​ഷം കൂ​ടു​േ​മ്പാ​ൾ വി​ര​മി​ക്കു​ക​യും അ​ത്ര​യു​ം അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ പ​ക​രം നാ​മ​നി​ർ​ദേ​ശം ചെ​യ്യു​ക​യും ചെ​യ്യും. ​മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യാ​ണ്​ നേ​താ​വ്. പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ്​ സ​ഭ ഉ​പ​നേ​താ​വു​മാ​യി​രി​ക്കും. സം​സ്​​ഥാ​ന ചീ​ഫ്​ സെ​ക്ര​ട്ട​റി സ​ഭ​യു​ടെ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​ന​റ​ൽ. സ​ഭാ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​ത് നി​യ​മ​സ​ഭ സ്പീ​ക്ക​റു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ല്‍ ഏ​ഴ് അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ള്ള പ്ര​സീ​ഡി​യം ആ​ണ്. വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലു​ള്ള 30 പ്ര​മു​ഖ വ്യ​ക്തി​ക​ളെ സ​ഭ​യി​ലേ​ക്ക് നാ​മ​നി​ര്‍ദേ​ശം ചെ​യ്യും. പ്ര​ത്യേ​ക ക്ഷ​ണി​താ​ക്ക​ളാ​യി ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ പൗ​ര​ത്വ​മി​ല്ലാ​ത്ത കേ​ര​ളീ​യ​രു​ള്‍പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള ഏ​താ​നും ആ​ളു​ക​ളെ​യും ക്ഷ​ണി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ഓ​രോ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ​യും രാ​ജ്യ​ത്തെ​യും പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം, ഭൂ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്രാ​തി​നി​ധ്യം, നി​ര്‍ദേ​ശി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ര്‍ പൊ​തു​സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന് ന​ല്‍കി​യ സം​ഭാ​വ​ന​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​ണ് അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ നി​ശ്ച​യി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ലോ​ക കേ​ര​ള​സ​ഭ​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ പാ​ന​ല്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ​ത് നോ​ര്‍ക്ക സെ​ക്ര​ട്ട​റി, സി.​ഇ.​ഒ, ജ​ന​റ​ല്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ അ​ട​ങ്ങി​യ ഉ​ന്ന​താ​ധി​കാ​ര​സ​മി​തി​യാ​ണ്. സ​ഭാം​ഗം അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന പ്ര​മേ​യ​ങ്ങ​ളും ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ളും മ​റ്റും മു​ന്‍കൂ​ട്ടി ത​യാ​റാ​ക്കി സ​ഭാ നേ​താ​വി​​െൻറ അ​നു​വാ​ദ​ത്തോ​ടെ അ​യ​ച്ചു​ന​ല്‍കാം. അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന പ്ര​മേ​യ​ങ്ങ​ളും ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ളും സെ​ക്ര​ട്ടേ​റി​യേ​റ്റി​ന് മു​ന്‍കൂ​ട്ടി സ​മ​ര്‍പ്പി​ക്കും. സ​ഭ​യി​ല്‍ ഉ​ന്ന​യി​ക്കു​ന്ന കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഐ​ക​ക​ണ്​​േ​ഠ്യ​ന തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യാ​യി​രി​ക്കും ലോ​ക കേ​ര​ള​സ​ഭ പൊ​തു​വി​ല്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ക.

ലോ​ക കേ​ര​ള​സ​ഭ​യിൽ എത്തു​ന്ന പ്ര​മു​ഖ​രി​ല്‍ ചി​ല​ര്‍, ജ​സ്​​റ്റി​സ് കെ.​ജി. ബാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, കെ.​ജെ. യേ​ശു​ദാ​സ്, കെ.​എം. ചെ​റി​യാ​ന്‍, എം.​എ​സ്. സ്വാ​മി​നാ​ഥ​ന്‍, എം.​എ​സ്. വ​ല്യ​ത്താ​ന്‍, നി​ല​മ്പൂ​ര്‍ ആ​യി​ഷ, ടി.​ജെ.​എ​സ്. ജോ​ര്‍ജ്, എ. ​ഗോ​പാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, എ.​വി. അ​നൂ​പ്, അ​ജി​ത് ബാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, ഡോ.​ആ​സാ​ദ് മൂ​പ്പ​ന്‍, ബി. ​ജ​യ​മോ​ഹ​ന്‍, ബോ​സ് കൃ​ഷ്ണ​മാ​ചാ​രി, ഗോ​കു​ലം ഗോ​പാ​ല​ന്‍, കെ. ​സ​ച്ചി​ദാ​ന​ന്ദ​ന്‍, കെ.​വി. ഭ​ഗീ​ര​ഥ്, ക്രി​സ് ഗോ​പാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, എം.​എ. യൂ​സ​ഫ​ലി, എം. ​അ​നി​രു​ദ്ധ​ന്‍, എം.​ജി. ശാ​ര്‍ങ്ഗ​ധ​ര​ന്‍, എം. ​മു​കു​ന്ദ​ന്‍, എം.​പി. രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍, പി.​എ​ന്‍.​സി. മേ​നോ​ന്‍, ര​വി പി​ള്ള, റ​സൂ​ല്‍ പൂ​ക്കു​ട്ടി, ശ​ശി​കു​മാ​ര്‍, ശോ​ഭ​ന, സു​നി​ത കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, അ​നി​ത നാ​യ​ര്‍, ജെ. ​അ​ല​ക്‌​സാ​ണ്ട​ര്‍, രേ​വ​തി, ഓം​ചേ​രി എ​ന്‍.​എ​ന്‍.​പി​ള്ള, പ്ര​ഫ. വ​ള​പ്പി​ല്‍ പ്ര​ദീ​പ്, കെ.​എ​സ്. ചി​ത്ര, ഡോ. ​എം.​വി. പി​ള്ള, എ.​എം. മ​ത്താ​യി, ഡോ. ​ജോ​ര്‍ജ് ഗീ​വ​ര്‍ഗീ​സ് ജോ​സ​ഫ്, ഗീ​താ ഗോ​പി​നാ​ഥ്, പ്ര​ഫ. എ​സ്.​ഡി. ബി​ജു.

Check Also

കോട്ടക്കല്‍ മുനിസിപ്പല്‍ ഗ്ലോബല്‍ കെഎംസിസി കോട്ടക്കല്‍ നഗരസഭക്ക് ഡയാലിസിസ് മെഷീന്‍ നല്‍കുന്നു

കോട്ടക്കല്‍ മുനിസിപ്പല്‍ ഗ്ലോബല്‍ കെഎംസിസി അല്‍ മാസ് ആശുപത്രിയുമായി സഹകരിച്ചു കോട്ടക്കല്‍ നഗരസഭക്ക് വാങ്ങി നല്‍കുന്ന ഡയാലിസിസ് മെഷീന്റെ ഫണ്ട് …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *